Diễn đàn ấm tử sa & trà việt nam

Phiên bản đầy đủ: Long Ẩn - Hứa Tiểu Á
Bạn đang xem phiên bản rút gọn. Bạn có thể xem bản đầy đủ.
Nghệ nhân : Hứa Tử Á
Giới thiệu với các bạn sau...

Ảnh trên internet lúc chưa lấy về:

Image

Ảnh thực tế khi cần trong tay mặt trước:

Image

Ảnh thực tế mặt sau :

Image

Do sơ ý nên quên chưa chụp nắp ấm,đáy ấm và trong ấm... Ảnh sẽ được gửi lên sau
Giá của nó cũng khiến khối người mới chơi phải giật mình bác dũng nhở... Còn cái cửu long em với bác góp 50/50 rinh em nó về. Mỗi người dùng 1 hôm ok không?
thôi cái đấy dể ngắm thôi chứ dùng thì ko ổn chú ạ
Ấm đẹp lắm! Khi nào pha trà, bác nhớ chụp vài tấm hình đưa lên nhé, vì khi đó mới thấy hết vẻ đẹp của nó.
Ấm rất đẹp,nhưng dưỡng cũng khá là khó. Bác cũng phải cố gắng dưỡng nó lên mới đẹp được.
theo em thì anh Dũng cứ pha rồi lau dưỡng bình thường đi, dù có khe kẽ trúc trắc cũng ko sao đâu. Em đảm bảo pha trà nhiều và chăm dưỡng ấm sẽ đẹp hơn nhiều, chưa kể là giá trị ấm còn tăng lên nữa. Chả nhẽ ấm từng ấy tiền mà lại để nó trơ đất khô khan hay sao. Vài hôm nữa em với anh Nam qua bên anh, mấy ae ta khai ấm là đẹp đó anh Big Grin
Quả ấm này của Anh Long Ẩn đẹp quá Smile

(11-18-2013 02:11 AM)Long Ẩn Đã viết: [ -> ]Nghệ nhân : Hứa Tử Á
Giới thiệu với các bạn sau...

Ảnh trên internet lúc chưa lấy về:

Image

Ảnh thực tế khi cần trong tay mặt trước:

Image

Ảnh thực tế mặt sau :

Image

Do sơ ý nên quên chưa chụp nắp ấm,đáy ấm và trong ấm...  Ảnh sẽ được gửi lên sau

Anh Long Ẩn ơi ! Anh cho em hỏi quả ấm này của anh giá cả thế nào vậy anh !!

Cảm ơn anh
A mua 32 tr e ạ
Bác nào chưa vợ, cưới con bé Hứa Tiểu Á này là ấm đời!
Mà này, bác Dũng có dùng cái ấm này thì cẩn thận nhé. Các loại đất tốt rất giòn, chớ dại rót nước sôi trực tiếp vào, nên làm nóng ấm từ từ mới chắc. Mình bị nứt hết hai cái ấm rồi đấy.
e phang thẳng nước sôi rồi ko sao hay chưa sao bác ạ.nước sôi mà nó ko chịu đc thì cho nó lên đường đi là vừa
Bình thường thì nó chịu được, nhưng vào mùa đông, đôi khi thay đổi nhiệt độ nhanh quá, nghe tiếng như đàn đứt dây là buồn lắm.
vâng.mấy con ấm mới là e hay thử sức lắm.xem nó chịu thế nào mà người china dám bảo thay đổi nhiệt độ ko vỡ.vì bên đấy còn âm độ cơ mà.mình ăn thua gì đâu a
Reference URL's